ตัวแปรเก็บค่าTEMPLATE_ID Blynk2.0

สวัสดีครับพี่ๆผมวันนี้ผมมีเรื่องอยากปรึกษาครับ
ผมอยากสร้าง ตัวแปรเก็บชุดรหัสTemplateId
แล้วนำไปให้ร่วมกับ#define BLYNK_TEMPLATE_ID (บรรทัดที่2ในภาพที่แนบไป)

ขอคำขี้แนะจากพี่ๆด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เราต้องการเขียน คลาสแยกต่างหากแล้วนำมาใช้ใน โค้ตหลักใช่ไหม

จากความพยายามของผม ผมได้ไปไล่ดูในไรบารี่ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าอะไรอยู่ข้างในนั้น = =
คือผมอยากลองเก็บconfigไว้ในsd card อ่ะครับ ติดแค่ตัวนี้ตัวเดียวเลยครับ

เราต่อโมดูล sd card ด้วยรึ

ต้องอธิบายให้เข้าใจด้วยครับว่า จะทำอะไร ต่อยังไง ติดอะไร

ตอนนี้มีแค่ข้อมูลว่า ติดอะไร จะวิเคราะห์ช่วยผิดทาง

ใช่ครับพี่
ภาพที่แนบไปเป็นExampleที่เอามาประกอบการถามครับ

Blynk 2.0 ผมไม่เคยใช้ด้วยนะสิ 555

ไอเดียเหมือนกับwifimanager+blynkตัวเก่าครับ
เพียงแค่blynkตัวใหม่ต้องใส่templateIDด้วยครับถึงจะใช้งานได้ครับผม

อย่างตึงเลยครับผมแฮะๆ
ทำเล่นๆเครียดซะงั้นเลยครับ
ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือนะครับพี่

ตอนนี้เราเขียน ข้อมูลลงไปใน sd card ได้ปกติใช่ไหม

เขียนได้ปกติเรียกค่ามาใช้งานได้ปกติครับ
SSID
PASSWORD
AUTH

อารมณ์ประมาณนี้ครับพี่(บรรทัดที่1-2)
คือผมอยากสร้างตัวแปรนึงเก็บTemplate ID ที่อ่านได้จากSd Card
แล้วเอาค่าในตัวแปรนั้น ให้#define BLYNK_TEMPLATE_IDใช้งานต่อ
ผมได้ลองสร้างไปหายวิธีแล้วก็ยังไม่สำเร็จครับ
จึงเกิดโพดนี้ขึ้นครับ

ไม่ว่ากันครับ ทำสนุกๆ ติดอะไรมาแชร์กันได้ครับ ที่นี้อิสระ ยิ่งเป็นพวก error ยิ่งชอบ 555

นี่ครับแดงๆ :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

มันบอกให้ใส้ ; หลังตัวแปรเฉยๆ

BlynkExample.rar (431 ไบต์)
มาสนุกไปด้วยกันครับ :smiling_face_with_three_hearts: