ต้องการให้ Admin ช่วยอธิบายการสร้าง Class ใน Arduono IDE ครับ

คืออยากจะปรับปรุงประสิทธิภาพของ Code ที่ใช้ Class ครับ ถ้า Admin มีเวลารบกวนด้วยนะครับ ประมาณเป็นตัวอย่างง่ายๆ ก็ได้ครับ :sweat_smile:

Class แบบไหนครับพี่ ตอนนี้พี่ใช้แบบไหนอยู่ครับ

ดูมาจากนี่ครับ ยังตีความไม่ชัดครับ กำลังทำความเข้าใจกับมันอยู่ ถ้าAdmin มีข้อมูลเพิ่มเติมก็ขอความกรุณาด้วยครับ ผมไม่ได้รีบร้อนอะไร เพียงแต่ต้องการรูปแบบการเขียน Code ใหม่ๆ เท่านั้นเองครับ
1 Like

ผมเขียนใช้โค้ตแบบ class อยู่ในหลายๆ โปรเจคนะครับ เดียวจะขุดนำมาแชร์ให้นะครับพี่