ปัญหา Esp8266 comport หาย

เอาอีกแล้ววววฮะ อยู่ดีๆportก็หาไม่เจอ เปลี่ยนสายก็แล้ววก็ยังไม่ได้ครับ ใช้CH341SER ก็ไม่เจอเหมือนเดิม ไปตรงDevice manager ก็ไม่มี ลองถอดสายแล้วเสียบใหม่ตรงDevice manager ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ รอบนี้เป็นรอบที่3 พึ่งซื้อบอร์ดมาใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์เบย เอาอีกแล้ววว อย่าบอกนะว่าผมต้องเปลี่ยนทุกๆอาทิตย์ :smiling_face_with_tear::sob: บอร์ด ลองใช้งานก็ใช้ได้ปกติเลยครับแต่แค่หาportไม่ได้

มันไม่มีไฟอะไรติดเลยหรอ มีเครื่องมือวัดไหม อยากรู้ที่บอร์ดเรามีไฟเข้ารึป่าว