เข้า Blynk ที่แจก 1000000 ไม่ได้ครับ

เข้า Blynk ที่แจก 1000000 ไม่ได้ครับ ขอให้อธิบายโดยละเอียดครับ
เพราะผมเอา eleceasy.com ใส่แล้ว ไม่ connect ครับ ผมเลยค้นใน
website ดุ พบว่ามี ก็เลยเปลี่ยนจาก eleceasy.com
เป็น oasiskit.com ปรากฏว่าขึ้นข้อความ This account already exists ครับ

ตรวจสอบล่าสุดก็เข้าได้ปกติครับ

1 Like

ทำตามขั้นตอนนี้ครบหรือ ป่าวครับ

1 Like

diyiotsuphan@gmail.com ผมไม่รู้ว่าทำผิด ทำไม่เป็น หรือทำไม่ครบขั้นตอน 7-8 วันแล้ว เข้าไม่ได้

แคบหน้าแอพ Blynk มาดูหน่อบครับ

จากที่เช็คดูไม่มีเมลนี้อยู่ในระบบ แสดงว่ายังไม่ได้กดสร้าง แอคเคาร์ครับ

ใช่มือถือระบบอะไรครับ

1 Like

diyiotsuphan@gmail.com
oasiskit.com 9334
True ครับ

เปลี่ยนเป็น 128.199.173.118 port 9443

รบกวนถามเยอะไปหรือเปล่าครับ ไม่รู้ผิดตรงใหน
ต้องใส่โค๊ตอะไรเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ
Wasn’t online yet

เว็บนี้ชอบให้ผู้คนตั้งคำถามครับ เว็บผมเองถามได้เต็มที่ ถ้ารู้ผมจะตอบ ถ้าไม่รู้ก็ช่วยกันหาคำตอบครับ ผมก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้นด้วย

นี้คือคำตอบ ของที่ถามมาครับ

ยอมแพ้แล้วครับ สงสัยจะไม่ได้ใฃ้ 10,000,000 Energy

ผมใช้โคตจากอาจารย์ นิรันนด์ ครับ ตามลิ้งนี้
new project
scan barcode ที่อาจารย์แช ได้เลย
แล้ว upload ดูว่ามันตัองแก้ตรงใหน

https://drive.google.com/file/d/1zNUXMP5XuLY30UXp6Y0HemfQgC7EuOls/view

อ่านให้ดีๆ ครับถ้าไม่ทำตามคู่มือทุกขั้นตอนก็ใช้ไม่ได้ละครับ

online แล้วครับ อินพุททำงาน Blynk แสดงผลได้ถูกต้อง บางปุ่ม ไม่ครบทั้งหมด
ส่วนภาค output ไม่ตอบสนองเลย คือ (ซึ่งเดิมใช้ Server Blynk มันทำงานปกติ โค๊ตก็ตัวเดียวกัน) เกิดจากอะไรครับ
ตามภาพครับ

โอ๊ะ ขอโทษครับ “ลืม” เสียบ อแด๊ปเตอร ์ไฟเลี้ยง ชุดเอ้าพุท
ทำงานปกติแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ
เด่วผมจะทำเป็นคู่มือแบบละเอียด ๆ ลงในเวป เพื่อให้เพื่อน ๆ ที่เริ่มต้นใหม่(เหมือนผม) อธิบายแบบภาษาชาวบ้าน เข้าใจง่าย ๆ จะได้ลดภาระ คุณ Remy_Martin คุณเพิ่มผล ธนพันมาส (ผมอ่านชื่อถูกมั๊ยครับ)

1 Like

ผมชื่อ เพิ่มพล ธนาปุณณมาส คร้าาาพ 5555 อยากทำคู่มือแบบ ฉบับละลายในปาก ละเลงในมือ ยังไงก็ได้ครับ ที่นี้มีอิสระให้เต็มที่ มีความรู้เทคนิกอะไรก็แชร์กันครับ

ถ้าใช้ไม่เยอะมากก็สนับสนุน blynk หลักไปเลยครับ run กันยาวๆ ผมเองก็ซื้อตลอด เพียงแต่ว่าถ้าผมต้องการจะทดสอบเยอะๆ ผมจะมารันบน server เทสก่อนไม่งั้นบานปลาย ถ้าซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้

สรุปตอนนี้ยังติดปัญหาอะไรอยู่ครับ ปัญหาเรื่องการทำงานของแอพหรือโค้ตเอารายละเอียดไปตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยครับเราจะแยกประเด็นกันตอบ

ได้สมัคร ไปแล้วครับ smar...@gmail.com
ขั้นตอนต่อไป ต้องทำอย่างไรครับ

เอาอีเมลเต็มไปสมัครในแอพครับ ขั้นตอนอ่านตามในโพสต์ที่แจก