เชื่อมต่อ Blynk wifi แล้วขึ้น Connecting to

ใช้อะไรปล่อย wifi ให้ esp ครับ

เร้าต์เตอร wifi หอพักคับ

มันไม่ต้องเข้าระบบอะไรอีกใช่ไหม

ไม่ต้องคับ ปกติมันเชื่อมต่อได้
แต่สองสามวันที่ผ่านมามันเชื่อมต่อไม่ได้

แคปหน้าแอพ blynk มาให้ดูหน่อยครับ

เคสนี้เป็นไงบ้าง อัพเดทหน่อยครับ

ทางเลือก …(กรณีที่เดิมใช้งานได้ แต่ตอนหลังใช้งานไม่ได้)ยังไงลองเปลี่ยน esp8266 ดูด้วยนะครับ เพราะบางตัว โมดูล Wifi มีปัญหาก็มีครับ เช่น ต่อ WiFi ยากต้องต่อหลายยรอบ หรือ esp8266 มองเห็น ชื่อ Wifi ได้ไม่กี่ตัว หรือมองไม่เห็นเลยก็มี อีกอย่างระบบไฟที่จ่ายให้ esp8266 ถ้าไม่พอ ก็เกิดปัญหาได้เช่นกันครับ ลองหลายๆ ทาง

ตอนนี้เชื่อมต่อได้แล้วคับ ขอบคุณมาก

1 Like

แก้ไขยังไงหรอครับ

1 Like

เปลี่ยน esp8266 ใหม่คับ

1 Like

ขอเพิ่มเติมเคสนี้หน่อย ผมลองเปลี่ยนชื่อ WiFi ก็ใช้ได้เหมือนกัน ถ้าไม่ได้ก็เปลี่ยนบอร์ดใหม่ก็หาย ยืนยันอีกเสียงครับ

@ดุจัง​ อิ… อิ​

1 Like

ขำๆ ครับพี่ ลองเล่นระบบ gif ดูด้วย พิมพ์คำว่าสงสัยมันก็ขึ้นรูปมาให้เลือก 555

1 Like