สมาชิกใหม่ขอถามเรื่อง blynk ครับ

ผมติดตั้ง blynk ลงในโทรศัพท์ (vivo y51) เมื่อจะใช้งาน มันบอกว่า ไม่สามารถติดต่อกับเซิฟเวอร์ได้ ให้เช็คอินเทอแนท แล้วลองใหม่ ซึ่งอินเทอแนทก็ปกติ ทำหลายครั้ง ก็ไม่สามารถใช้งานได้รวมทั้ง ถอดออกแล้วใส่ใหม่ก็ไม่ได้เช่นกัน ช่วยแก้ปัญหาให้หน่อยครับ ผมสมาชิกใหม่เพิ่งสมัครตะกี้เองครับ

ใช้ server จากไหนครับ

คงหมายถึง sever ของ blynk เองครับ

ใช้เน็ตอะไรเชื่อมครับ ของเจ้าไหน เครือข่ายสัญญาณ ตรงนั้น กี่ขีด

ของทรูครับ สัญญานเต็ม

ออ ไม่ใช่ครับ ของเอไอเอส ครับ

แคปหน้าที่มันแจ้งมาดูหน่อย

เมื่อคลิกแอพ blynk มันเข้าไปหน้าแรก แล้วมีลูกกลมๆสามลูก หมุนอยู่พักหนึ่ง แล้วมีภาษาปะกิดบอกว่า ไม่สามารถติดต่อเซิฟเวอร์ได้ ให้ตรวจสอบสัญญานอินเทอแนท แล้วลองใหม่ แฮ…อย่าให้เขียนเป็นภาษาอังกฤษเลยครับ ไม่ค่อยถูกกัน

แคปหน้านี้มาดูครับ

มาใช้ wifi ที่บ้านเข้าได้แล้วครับ ก่อนหน้าเป็นwifi ที่ร้าน เข้าไม่ได้ พรุ่งนี้กลับไปที่ร้าน จะลองอีกที่ว่าเข้าได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

อย่างที่บอกครับ เน็ตบ้างเจ้า วิ่งออกไปต่างประเทศช้า ทำให้ timeout ไปก่อน รู้สึกว่าของ true จะแรง AIS fiber ออกนอกช้ามาก