อัพเดทฟีเจอร์ : แจ้งเตือนสมาชิกให้ใส่ ไฮไลท์ Code อัตโนมัติ

หลายๆ ครั้งที่สมาชิกใหม่ๆ เข้ามาแล้วยังใช้เครื่องมือไม่เป็นเช่นเข้ามาถามเรื่อง Code นำโค้ตตัวเองมาวางแล้ว ปรากฎว่าโค้ตยาวมาก อ่านยาก ดูยาก แยก Class ไม่ค่อยออก เพราะเป็นสีเดียวกันทั้งหมด นั้นคือปัญหา

ต่อมาผมก็จะใช้วิธีแจ้งให้สมาชิก ใส่ด้วยนะครับ โดยการนำภาพวิธีการทำมาวางให้ดู หลายๆ กระทู้เข้าจะกลายเป็นว่าภาพมันจะเป็นภาพสแปมซะเอง โถ่ววว ผมเลยเข้าไปแก้ไขให้ซะส่วนใหญ่ อันนี้ก็ไม่ว่ากันครับ ผมไม่ซีเรียส แต่ถ้าทำกระทู้มันก็ดูดี หน้าอ่าน ขึ้นอีกเยอะเลย ดูเป็น Professional มากขึ้น

แต่ก็ยังไม่วายตกหล่น บ้าง เลยใส่ ฟีเจอร์ ตรวจหาโค้ต แล้วแจ้งเตือนอัตโนมัติซะเลย :rofl: สบายผมละทีนี้

ถ้าท่านไหนมันขึ้นแล้ว ที่ใส่นั้นไม่ใช่โค้ตแล้วละก็ กดที่ไม่ต้องแก้ไขก็ได้ครับ