แนะนำหรือแปะ Code ให้ทีครับ

เราสามารถใช้ Port จ่ายไฟ 5 โวล์ 3.3 โวล์ และก็กราวด์ มาสั่งการแทนสวิตช์ได้ยังไงครับ
เงื่อนไข
1.A1 ต่อกับ 5 โวล์ แสดงผล1ค่าที่หน้าจอ
2.A1 ต่อกับ 3.3 โวล์ แสดงผลค่าที่ 2 ที่หน้าจอ
3.A1 ต่อกับ Gnd แสดงผลทั้ง 2 ค่าพร้อมกัน

ขยายความให้ชัดหน่อยครับ มันพอร์ตของอุปกรณ์อะไร ตอนนี้ เข้าใจว่า pc port หรือ บอร์ดควบคุมอื่นๆ

Port ของ Arduino ครับ

ต้องการให้ Arduino ตัวที่ 1 สั่ง ให้ Arduino ตัวที่ 2 ทำงานอย่างนี้อ่ะหรอ ถามมาสั่นๆ ไม่มีใครเข้าใจนะครับ แทนที่จะได้คำตอบในครั้งเดียว ด้วยการอธิบายให้ระเอียดตรงประเด็น ก็จะวนขอข้อมูลกันอยู่อย่างนี้ละครับ

Wondering Question Mark GIF by xponentialdesign

คำแนะนำ ในการตั้งคำถาม

ภาพ

แบบนี้ ตั้งหัวข้อกระทู้ ไม่ได้บอกอะไรให้ผู้ตอบ เลย มันควรจะตรงประเด็นกับสิ่งที่เรา จะทำ หรือกำลังจะทำ เช่นถ้าผมเปลี่ยนเป็น "ผมต้องการให้ Arduino ตัวที่ 1 สั่งงาน Arduino ตัวที่ 2 ทำอย่างไร" ผมอ่านปุบตอบปั๊ป เลย ไม่ต้องขอข้อมูลเพิ่มให้ยืดยาว

ส่วนลายละเอียด มาดีแล้ว ถูกแล้ว ครับ

2 Likes