สวัสดีค่ะ..data ที่เอาจากblynk หายบางช่วง

สวัสดีค่ะ…พอดีทำโปรเจควบคุมอุณหภูมิ จะเอกพอร์ตข้อมูลออกมาดู แต่ว่าข้อมูลที่ได้ มีขาดหายบางช่วงเวลา ทั้งที่ระบบสามารถทำงานได้ตามปกติ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ และสูตรที่ใช้แปลงเวลา ถูกไหมคะ เวลาที่ได้อยู่ในแบบ 1.58E+12ใช้สูตรนี้แปลง
=TEXT((LEFT(B1,10)/60/60)/24+DATE(1970,1,1)+(7/24),“DD/MM/YYY - hh:mm:ss”)

เราใช้วิธีไหนดึง data ครับ

ยังไงคะ ช่วยบอกวิธีหน่อยค่ะ

ก่อนจะให้ผมอธิบายอะไร ต้องอธิบาย การทำงานต่างๆ ของงานเราให้ผู้อื่นเข้าใจก่อนนะครับ

1.ทำอะไร
2.วิธีการใช้งาน หรือวิธีการได้มาซึ้งข้อมูลทำอย่างไร ใช้เครื่องมืออะไร ทำ