หาค่าเฉลี่ย DHT 2 ตัวได้ไหมครับ

ผมอยาก หาค่าเฉลี่ยจาก ตัววัดอุณหภูมิและความชื้น โดยใช้ dht22 จำนวน 2 ตัวครับ เพือความแม่นยำและชดเชยเรื่องระยะทางครับ เราสามารถแมพค่า 2 ตัวมารวมกันได้ไหมครับ ต้องเขียนโค็ดประมาณไหนครับ

ก็รับค่าทั้งสองตัวเข้ามา แล้วเอามาบวกกันหารด้วยสอง ก็จะได้ค่าเฉลี่ยออกมาแล้วครับ

เเค่นั้นเลยหรอครับ แล้วตอนใช้คำสั่ง digitalread มันจะทับกันไหมครับ มันจะงงไหม หรือต้องตั้งชื่อให้ต่าง อย่างไรครับ

ตั้ง input สองพินครับ รับแยกกันแล้วค่อยนำค่ามาเฉลี่ย

ขอบคุณครับ