ขาของ Dimmer ชนกับขาของ SD Card แก้ไขอย่างไร

พอดีตอนนี้ผมทำโปรเจคเก็บอุณหภูมิกับความชื้นอยู่ครับ แต่ตอนนี้ติดปัญหาตรงที่ ผมจะใช้ Dimmer ด้วย แต่ขาของ Dimmer ต้องใช้ขาที่ชนกับ SD Card พอจะมีวิธีไหนแนะนำไหมครับ

ชนยังไงครับวงให้ดูหน่อย

มันใช้ขาเดียวกันครับ ในรูปยังไม่มี Dimmer
Dimmer ใช้ขา 22 , 23 ครับ

ขอดูตัวอย่างหน่อยครับ

ทั้ง 2 อันมันรีเควสเป็น Tx Rx เท่านั้นรึป่าว ลองย้ายขารึยัง

ผมขอไลน์พี่หน่อยได้ไหมครับ

มันใช้ขาเหมือนกันครับ

Dimmer มันไม่ได้ฟิกนะว่าต้องใช้พินนี้ย้ายแล้วเปลี่ยนพินอื่นก็น่าจะได้แล้วครับ

image

ขอบคุณครับ จะลองทำดู

เคสนี้เป็นยังไงครับ อัพเดทหน่อย

ตอนนี้ผมเปลี่ยน เอา Dimmer ไปใช้อีกบอร์ดครับ

1 Like