ติด ERROR #define SimpleTimer BlynkTimer ครับ ช่วยผมด้วยครับ

UPLOAD ไม่ได้เหมือนเดิม ครับ

กด รีเฟส หน้าเว็บ แล้วอัพใหม่ดูครับผมแก้ให้แล้ว

SimpleTimer.rar (2.8 KB)

ชัดเลยครับ เป็นที่ซอร์ตโค้ต ของ library ข้างในไม่เหมือนกัน แต่ชื่อเหมือนกันเฉยๆ

แก้ไขโดยลบโฟเดอร์นั้นออกไปเลย แล้วโหลดตัวนี้ไปแตกแทนที่

SimpleTimer.rar (3.5 KB)

ได้แล้วครับพี่ งานนี้ต้องฉลองแล้วครับ ได้ประสบการณ์เพิ่ม อีกเยอะเลย ขอบคุณจากใจครับ

เยี่ยมครับได้เทกนิกอะไรใหม่ๆ อย่าลืมเอามาแชร์กันครับ :grin:

FC ครับพี่ ได้ครับ

อนาคตถ้าผมติดปัญหาลักษณะเดียวกันผม คงต้องย้อนกลับมาดูกระทู้นี้แหละครับ 5555

ผมอยู่ร้อยเอ็ดนะครับ ถ้าพี่ได้มาแถวนี้แจ้งได้เลยครับ ผมจะพาเที่ยวครับ

เยี่ยมเลย ไว้มีโอกาสนะครับ :star_struck:

เรียนอยู่ระดับชั้นไหนครับ

ผมสงสัยว่า ในเมื่อผมโหลดมาจาก IDE แล้วทำใม simple time
มันใช้ไม่ได้ครับ

จริงๆ มันอาจจะไม่ error หลอกครับ ถ้าเราใช้ตัวอย่างจาก sample ที่ library มันให้มา

image

แต่ที่เราใช้ มันเขียนดึงค่าจาก class คนละแบบ หรือคนละชื่อกัน เพราะ file ที่เราโหลดมา มันก็มีแจกอยู่หลายที่

ตอนนี้ ผมติดอีกปัญหานึง คือ board manager esp8266ไม่เจอ ต้องแก้ยังงัยครับ เมื่อวานยังใช้ได้อยู่ครับ

ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ เดียวผมขอปิดประเด็นนี้ก่อน

เพิ่ม cover