มาดูชนิดและรุ่นของ ESP32 ของ Ai-Thinker กัน

Post นี้เป็น ESP ชื่อ Ai-Thinker จาก Ai-Thinker Co., Ltd ของ Shenzhen B&T Technology Co., Ltd. was formally established. เป้นภาษาจีนครับ แต่ก็สามารถ สืบค้นข้อมูลต่อได้ เท่าที่ดูข้อมูลมา เค้าไม่ผลิตเป็น Development Boards เหมือนกับค่าย Espressif Systems นะครับ ถ้าใครมีข้อมูล ก็แชร์กันมาได้เลย
จุดประสงค์คือ ต้องการให้ผู้ที่สนใจ ศึกษา ชนิดและรุ่นของ ESP32 ครับว่า มันมีรุ่นอะไรบ้าง เทียบกับที่เราซื้อมามันคือรุ่นไหน ของค่ายไหนที่ผลิตมา จะได้เข้าใจมากขึ้นในภาพรวม

ESP8266_Series_Ai-Thinker.pdf (1.2 MB)

ESP32_Series_Ai-Thinker.pdf (1.5 MB)

ESP32-C3__Series_Ai-Thinker.pdf (875.4 KB)

ลองโหลดไปดูครับ ติดคอมไว้ มีประโยชน์ดี :laughing:

1 Like