Export to csv แล้วแปลค่าที่ได้มาไม่ออกอ่ะค่ะ

export to csv แล้วแปลค่า​ที่ได้มาไม่ออกอ่ะค่ะ รู้แค่ว่ามีช่องแรกเป็นค่าอุณหภูมิ อีก 2 ช่องแปลไม่ออก เราใช้ superchart วัดอุณหภูมิความชื้นน่ะค่ะมีวิธีการแปลงค่ามั้ยคะ มันใช่เวลาที่รับค่าอุณหภูมิรึป่าวอ่ะคะ

ขอภาพไฟล์นั้นดูหน่อยครับ

คอลัมน์ B ให้นำไปแปลใส่ คอลัม D ก็ได้ครับ แล้วใช้สูตรนี้

=(((B1/1000)-(7*3600))/86400)+(DATEVALUE("1970-01-01") - DATEVALUE("1900-01-01"))

ต่อด้วยการตั้งค่าคอลัมน์ในสูตรให้เป็นฟอแมต วันที่และเวลาจากเซอร์เวอร์
ตามด้านล้างเลยครับ

ขอบคุณมากๆเลยค่าๆๆๆ

แล้วค่าที่อยู่ในคอลัมน์ C อ่ะคะ พี่พอจะรู้มั้ยคะว่ามันคือค่าของอะไรอ่ะค่ะ

อันนี้ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันนะครับ หาข้อมูลไม่เจอเหมือนกันครับ

โอเคค่า ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

ค่าที่เก็บมาอ่ะค่ะ มัน real time มั้ยอ่ะคะ พอดีหนูเพิ่ง export มาตะกี้ แล้วตัวอุปกรณ์ก็ยัง connect กับ Blynk อยู่นะคะ แต่ว่าค่าล่าสุดมันเป็นของเมื่อวานอ่ะค่ะ

ปกติมันเก็บมันน่าจะเก็บตลอดนะครับ ส่วนตัวผมเองไม่ค่อยได้ใช้ เท่าไหร่เลยไม่ค่อยรู้ ว่ามันดึงค่าตอนนั้นมาเลยไหมเวลาที่เรารันข้ามวัน แต่ถ้าให้ผมอนุมาน เซอร์เวอร์ อาจจะตัดค่าของวันนี้เก็บไว้ก่อน พรุ่งนี้ถึงจะดึงได้รึป่าวต้องลองรันค้างไว้ถึงพรุ่งนี้ครับ

แต่ถ้าจำไม่ผิด กด on off ไว้ พอดึงออกมาค่านั้นก็ออกมาเลยนะครับ

ตอนนี้กราฟ มันเป็นแบบไหนอ่ะครับ แคปมาดูหน่อย แล้ว server ใช้ของ blynk หรือ ที่ผม แจกอยู่

น่าจะของ Blynk ค่ะ

มัน offline อยู่นิครับ

ยังไงอ่ะคะ

มันไม่ได้ออนอยู่หรอคะ