มีใครลองใช้ Firebase ควบคุม NodeMCU8266บ้าง

พอดีเห็นในข่าวในchromeโชว์ขึ้นมา
Firebaseเป็นของgoogle .
ผมยังไม่เคยลองเหมือนกัน แต่ถ้าใครลองแล้วเล่าให้ฟังด้วยครับ…

เห็นมีมานานแล้วนะ แต่ผมก็ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน ไม่รู้ข้อจำกัดคืออะไร ถ้าใช้เกินข้อจำกัดเขาก็คือเสียตัง

ข้อหลังเรื่องใหญ่ 555

ตอนนั้นสนใจอยู่ แต่กลัวผมใช้เยอะ ก็เลยเลือกที่ฟรีไว้ก่อน แต่ว่าจะลองเล่นอยู่เหมือนกัน

ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ปัจจุบันมันมีอีกหลายตัวแล้วนะในตระกูลเดียวกัน น่าลองเล่นทีละตัวแล้วมาทำกระทู้จริงแฮะ

เห็นด้วยครับ
แอดมินนำ เราจะเดินตาม… :grinning: