รวมโปรแกรม Free FTP Software โปรแกรม Upload File ขึ้น Server หรือ Hosting

หากท่านใดที่อยู่ในวงการทำเว็บไซต์ก็อาจจะจำเป็นต้องใช้โปรแกรมประเภท FTP นั้นก็คือตัวกลางที่จะอัพไฟล์งานต่างๆ ของเราขึ้นไปบน server หรือ hosting นั้นเองครับ แม้กระทั้งกลุ่มที่ทำงานประเภท IOT ก็จำเป็นต้องใช้ด้วยเช่นการ เช่นการอัพข้อมูลจำนวนมากๆ ขึ้นไปเก็บ

วันนี้เลยรวบรวมโปรแกรม FTP ใช้งานฟรีมาแจกกัน

1.เจ้าแรกของเราคือ SmartFTP SmartFTP

:link: : Download SmartFTP For Window

1. Core FTP CoreFTP

:link: : Download CoreFTP For Window 10

1. FileZilla filezilla_download_for_win10
    บอกเลยว่าเจ้าที่ 3 นี้ของเขาดีจริงๆ ครับใช้กันมาอย่าง ยาวนาน ผมใช้ประจำเลย นี้คือรูปร่างหน้าตาครับ

:link: : Download FileZilla For Window 10
:link: : Download FileZilla For Linux
:link: : Download FileZilla For Max OS X

4.สายเป็ดก็มาครับกับ Cyberduck Cyberduck
น่าใช้อยู่นะครับดูโปรดี

ภาพ

:link: : Download WinSCP For Window 10

1. WinSCP WinSCP_download

:link: : Download Cyberduck FTP For Window 10

สุดท้ายแล้วแต่คนจะชอบใช้โปรแกรมไหนนะครับ

1 Like