IFTTT เชื่อมต่อระหว่าง Assistant กับ Webhooks เกิด Eror 405

คือผมลองทำตามวิดีโอข้างบนเลยครับติดปัญหาตามรูปครับไม่ทราบว่าใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ(ส่วนตัวคิดว่าทำถูกทุกอย่าง)

• Blynk ของผมใช้เป็น Server ของคนอื่นเพื่อได้รับ Energy สูงๆ ไม่รู้เกี่ยวข้องรึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบบบบ… :pray: :pray: :pray: :pray:

ใช้ url Server ของ คนนั้นมา ping ไอพีดูรึยังว่าได้อะไรแล้วเอามาแทนค่า ในคลิปคือ ใช้ ip blynk หลัก

ไม่ก็ลองเอา link มาเปิด ในเบราร์เซอร์ดูว่ามันสั่งงานได้ไหม

สกรีนช็อต 2021-09-21 234251
ไม่แน่ใจว่าใช่ URL ตามภาพรึเปล่าครับ ผมลอง ping ดูปรากฏว่าเลข IP ตรงกันเลยครับ

ส่วนลิงค์ที่อาจารย์ให้ลองเปิดสั่งงานดูไม่รู้ใช่ ลิงค์นี้รึเปล่าครับ

ลิ้งค์นี้ต้องเอาไปใส่ในโค้ตครับ