ผมต้องการกดตัวเลข ตรง Gain ใส่ค่าทศนิยมได้ควรทำไงหรอครับ ด้วยการกดปุ่มไปทางขวา

1 Like

เลื่อนไปทีละตำแหน่ง

วางโค้ตที่ใช้ด้วยครับ ปกติใช้วิธีไหนในการแสดงผลส่วนนี้ ลองดูตัวอย่างนี้ช่วยได้หรือไม่

1 Like

ถ้าตรงเกตนั้นคือ input อาจใช้วิธี ให้ป้อน keypad ที่ละค่า รับมาเสร็จก็นำไปแสดงผลตามละดับ มันก็จะเลื่อนไปทีละค่า ไปทางขวา ตามที่เราต้องการครับ

อีกหนึ่งตัวอย่างที่ผมแนะนำให้ไปศึกษาดู

1 Like

กดปุ่มแล้ว เราจะเก็บค่า ที่กดไปตรงใหนหรอครับ ผมกะจะกด ค่าแล้วให้มันไปอยู่ใน String แล้วแปลงมาเป็น float

ผมไม่รู้วิธีการ add เข้าไปใหน String

แล้วตอนนี้ที่แคปมาให้ดูมันเก็บค่ายังไงครับ

float ครับ

ที่บอกว่ากดปุ่มไปทางขวานี้ คือปุ่มอะไรครับ

Button ขวาครับ

image