ดูภาพวีดิโอกล้อง IP ด้วยโปรแกรม BLYNK

ขอแนวทางการใช้ Program BLYNK ดูวีดิโอจากกล้อง IP ครับ
ผมจะเอาไปตรวจสอบจุดที่ผมใช้ ESP8266 เปิดปิดน้ำเข้าแปลงอ้อยว่าทำงานจริงหรือป่าวครับ
ขอบคุณครับ

มีเน็ตบ้านไหมครับ

1 Likes

จุดที่ผมเอา ESP8266 และกล้องวงจรปิดไปติดอยู่ในแปลงอ้อย
ผมใช้ nanostation M5 ยิงสัญญานไปและกระจายสัญญาณเพื่อติดต่อกับ ESP8266
เพื่อสะดวกเลยอยากใช้ Blynk ดุภาพวีดิโอจากกล้องขณะเปิดน้ำหรือเครื่องทำงานครับ

ยิงจากเน็ตบ้านรึป่าวครับ
แล้วเจ้า nanostation M5

image

ระยะยิงสัญญาณจริง ได้เท่าไหร่

ผมส่งได้ 1 กิโลครับ
ทางตรงไม่มีสิ่งกีดขวาง

ตอนนี้ต้องใช้เน็ตบ้านเท่านั้นครับ ถึงจะทำได้ ณ ตอนนี้

1 Likes

ขอบคุณครับ