รีวิวเคส อลูมิเนียม Iphone 6s Plus

…ขอเล่าย้อนไปสักหน่อยนะครับ หลังจากที่ซื้อเจ้า Iphone 6s Plus มาหมาดๆ ก็อยากจะได้เคสสักอัน มาปกป้องอุปกรณ์ของเราตามระเบียบ ทีนี้ลองหาซื้อเคสแบบทั่วไปตามท้องตลาดมาใส่ อันละร้อย มีลายการ์ตูน เยอะๆ หุ้มข้างหลังปิดเต็ม ปรากฎว่า มันทำให้มือถือของเราใหญ่และหน้าขึ้นเกือบ 30% เลยทีเดียว ซึ่งถ้าเราไม่ใส่อะไรเลยมันก็ค่อนข้างที่จะบางเฟียวฟาวเลยทีเดียว แต่เราจะปล่อยไว้อย่างนั้นคงจะไม่ได้เพราะเสียวตกบ้าง หรือ เป็นรอยบ้าง หึหึ

…ผมเดินไปเห็นในห้าง ร้านแบรนด์สักนิดเห็น เคส อลูมิเนียมขายโฮ้สวยมากบางด้วยดูดีอีกตางหาก พอเลือบไปดูราคาเท่านั้นละ จบข้าวเลย 3000 กว่าบาท โห้ ราคามันออกจะโหดไปนะเลยลองไปค้นๆ ดูในเว็บจีนอ่าวเห้ย มีเหมือนกันเลยเท่กว่า ถูกกว่าด้วย หลักร้อยแค่นั้นเอง ก็มาดิคร้าาบ จัดเลย

…หลังจากการใช้งานมาหลายต่อหลายเดือนก็ถูกใจมากครับ ใช้ดีบาง ไม่เกะกะ ใครสนใจก็ลองซื้อมาใช้กันดูครับ