มี library autoconnect ตัวไหนที่สามารถ เชื่อมต่อ wifi ใหม่ๆที่ไม่เคยเชื่อต่อมาก่อน ได้เองไหมครับ

เคยใช้ auto connect มาก่อนหน้านี้คือเราต้องไป config wifi ในเว็บตลอดๆเวลาเจอ ไวไฟตัวใหม่ๆ เลยอยากลองหาดูว่า มีlibrary ตัวอื่นอีกไหมที่จัดการเชื่อม wifi ให้เราเลยทั้งๆที่เราไม่เคยเชื่อม wifi ตัวนั้นมาก่อน

เอาแบบไม่มีรหัส แล้วเชื่อมเลยงี้หรอครับ

แบบทั้งมีรหัส และ ไม่มีรหัส ไวไฟเลยครับแบบเห็นตัวไหนสัญญาณแรงๆก็ connect ไปเลย แบบเราไม่ต้องไป config เหมือนพวก wifimanger

1 Like

ความคิดล้ำจริงๆ ครับ :metal:

1 Like