อยากจะทำ local เซิฟเวอร์ใช้กับ blynk ครับ

อยากทำ local server ใช้งานกับ blynk เหมือนที่ eleceasy ทำต้องเริ่มยังไงบ้างครับผมอยากจะเอาไปทำวิจัยใน ป.โท ครับรบกวนความรู้ของพี่ๆหน่อยนะครับ

จะนำไปลงใน os ไหนครับ ของ eleceasy ลงใน host ubuntu 16 ของ digitalocean จ่าย 10$ ทุกเดือน แต่ถ้าใช้คนเดียว 5$ ก็น่าจะพอ หรือซื้อ respberry pi มาใช้ก็น่าจะได้ไม่ต้องเสียรายเดือนแต่ต้อง forword port ด้วยไม่งั้นไม่สามารถเชื่อมจากผ่านนอกเข้ามาได้

1 Like

แล้วถ้าผมใช้ ubuntu16 ของ digitalocean แล้วผมจะเชื่อมต่อกับ blynk ยังไงอะครับคือตอนนี้ผมมีความรู้ด้านพวกนี้น้อยมากๆเลยครับ

ถ้าสนใจ เดียวรอตัวอย่างนะครับ

2 Likes

เรียนด้านไหนครับ

1 Like

ไฟฟ้าประยุกต์ครับพวกพลังงานทดแทนอะไรพวกนี้ครับ

1 Like

สนใจมากๆเลยครับ

เยี่ยมไปเลยครับ มีไอเดียร์ อะไรมาแชร์กันบ้างนะครับ

1 Like