ขอความรู้เรื่องการใช้ millis() ในโค้ด หน่อยครับ

ผมขอความรู้เรื่องการใช้ millis() ในโค้ด หน่อยครับว่ามันใช้ยังไงต้องมีอะไรบ้าง แล้วมันดีกว่า delay ยังไงครับ อยากได้แบบละเอียดๆเลย ผมมือใหม่มากๆ

ตอนนี้เราเข้าใจว่ามันคืออะไรครับ

รออ่านบทความนะครับ ผมจะทยอยปล่อยบทความเรื่อยๆ ระหว่างที่รอลองหาตัวอย่างมาเขียนวิเคราะห์ดูกันในนี้ก็ได้ครับ

เข้าใจแค่ว่ามันใช้เพื่อให้อุปกรณ์ทำงานได้พร้อมกันแต่ผมไม่เข้าใจวิธีเขียนโค้ดเพื่อนำไปใช้ครับ

ขอบคุณครับ