สอบถามเรื่อง module simcard ที่ใช้กับ arduino ครับ

สอบถามเรื่อง sim800l กับ sim7600e แตกต่างกันอย่างไรแล้วสามารถนำมาใช้งานร่วมกับ esp32 โดยการใช้สัญญานอินเตอร์เน็ต 4G แทนที่จะเป็นสัญญานไวไฟได้หรือไม่ เพราะ ตอนนี้กำลังทำวิจัย ป.โท และ กำลังพัฒนาสวนที่บ้านให้คุณพ่อเนื่องจากในสวนไม่มีสัญญานอินเตอร์เน็ตเลยมีความคิดที่จะใช้งานเป็น 4 G แทนช่วยแนะนำการใช้งานด้วยนะครับถ้ามีโค้ดแอบๆแนบมาด้วยผมจะยิ้มแก้มปริเลยครับ 555