วิธีรับค่า จากNodemcu ตัวที่ 2 (ส่งข้อมูลหากัน)

ผมอยากทราบครับว่า มีวิธีรับค่าจาก nodemcu ตัวที่ 2 ไหมครับ
ประมาณว่า ตั้งตัวแรกไว้เป็นตัวหลัก แล้วรับค่าจาก nodemcu ตัวต่างๆ ที่อยู่ต่างที่กัน
แต่ต่อไวไฟตัวเดียวกันอะครับ แล้วพอรับค่าจาก nodemcu ตัวอื่นๆมาแล้ว
ให้ตัวหลักควบคุมรีเลย์ให้ทำงานอะครับ

ทำได้ครับ ใช้โหมด STA ที่เป็นโหมด กำหนดให้ ESP8266 ไปเชื่อมต่อกับอุปกรณ์อื่น ๆ เช่น เร้าเตอร์ แล้วรับส่งข้อมูลระหว่างเครื่องในวงแลนได้

ลองไปศึกษาเรื่องนี้ดู ถ้ามีเวลาผมจะทำกระทู้ตัวอย่างให้อ่านครับ