ขอคำแนะนำ เซ็นเซอร์วัดระดับน้ำ แบบไร้สัมผัส Non-contack liquid level Water level Sensor DFRobot

สอบถามเกี่ยวกับเซ็นเซอร์วัดระดับน้ำตัวนี้หน่อยครัย เซ็นเซอร์วัดระดับน้ำ แบบไร้สัมผัส Non-contack liquid level Water level Sensor DFRobot
พอดีที่บ้านเลี้ยงงู และ ไม่มีเวลาดูเเละในส่วนของการเติมน้ำให้งูเวลาน้ำหมด เลยจะทำอุปกรณ์ขึ้นมาเพื่อวัดระดับน้ำแล้วดูดน้ำมาเติมแบบออโต้ เลยอยากมาสอบถามว่า ถ้าใช้ภาชนะใส่น้ำแบบพลาสติกขุ่นจะมีผลในการวัดไหมครับเซ็นเซอร์ตัวนี้

1 Like

ใช้ได้ครับ​ แต่อย่าใช้กับโลหะ​ และต้องไม่หนาเกิน​ 1.3มม.

1 Like

เลี้ยงเป็นสัตว์เลี้ยงเลยหรอครับ

ใช่ครับเลี้ยงปกติเลย เนื่องจากเนื้อที่ค่อนข้างจำกัดและไม่ส่งเสียงดัง เลยตัดสินใจเลี้ยงครับ :sweat_smile:

1 Like

ขอบคุณมากๆครับพี่

สายพันธ์อะไรหรอครับ ดูน่ารักดีแฮะ!! @PUYIOT สักตัวไหมพี่

พันธุ์ ball python ครับเป็นงูหลามแคระ😅

1 Like

ไม่ไหวครับ @Remy_Martin ที่บ้าน คุณภรรยายังเลี้ยงผมไว้ดูเล่นอยู่เลยครับ 555

1 Like