ขอวิธีติดตั้ง Raspberry pi 3 และ open CV หน่อยค่ะ

ขอวิธีติดตั้ง Raspberry pi 3 และ open CV หน่อยค่ะ
รวมถึงการลง Library ของ open CV ด้วยค่ะ

ทำตามในเน็ตแล้ว แต่ติดตั้ง library oper cv ไม่ได้ค่ะ

Os ของ raspberry pi คงไม่มีปัญหาอะไรมั้งครับ คงมีแต่ opencv ที่อาจจะมีปัญหาอยู่ ของลิ้งค์อ้างอิง หน่อยว่าทำตามไหน

และสรุปหน่อยว่าเราจะทำแบบไหน

ขอบเขตในงานนี้คือ ตรวจจับควันไฟให้ได้ก่อนค่ะ คล้ายๆตรวจจับใบหน้าอะค่ะ ที่จะมีกลอบสี่เหลี่ยมม้ากไว้ ว่าตรงไหนเกำลังเกิดการไหม้ค่ะ ให้กล้องของเราสามารถแยกระหว่างหมอกหนาว ก้อนเมฆ ให้ได้ด้วยค่ะ