มีปัญหากับการใช้งาน rs485 กับ nodemcuครับ

ผม มีปัญหาnode ไม่อ่านข้อมูลจากrs485ครับ ซึ่งarduino nano เป็น slave

ตอนนี้นาโน รับส่งได้สักตัวยัง

Nano ด้วยกันเองรับส่งได้ครับ

ผมมี node mcu 2 ตัว รับส่งกันเองไม่ได้

ใช้โค้ตอะไรขอดูหน่อยครับ

ตอนมันอ่านมันอ่านได้อะไรออกมาครับ

อ่านอะไรไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้ทราบปัญหาแล้วครับ ต้องเปลี่ยนชนิดrs485มาใช้แบบนี้

เป็นเพระาอะไรถึงใช้อีกตัวไม่ได้

คิดว่าเป็น Library ที่ใช้งาน ครับ อีกตัวนึงอาจจะใช้งานค่อนข้างยุ่งยากสักนิด อีกตัวนึง อาจใช้งานง่าย

ตอนนี้ผม งง คือ ผมส่งจาก arduino nanoไปหา esp8266ได้ แต่esp8266ส่งไปหา arduino ไม่ได้

แต่ลองต่อแบบไม่ใช้rs485ได้ ครับ