สอบถามเออเร่อ Std::shared_ptr <StaticJsonBuffer <FIREBASE_JSONBUFFER_SIZE>> buffer_;

ขึ้นเออเร่อแบบนี้แก้ยังไงดี

ทำตามกระทู้นี้ดูครับ

ใส่ link แบบข้างบนรึยัง

ใส่ไปแล้วนะคะ.

เอาโค้ตที่ใช้มาดูหน่อยครับ

ตอนนี้ได้แล้วค่า ขอบคุณมากค่ะ.

1 Likes

สรุปให้หน่อยครับว่าเกิดจากอะไร แล้วแก้ไขอย่างไร

ตัวไลบราลี่ที่ติดตั้งคนละเวอชั่นค่ะ พอติดตั้งอีกเวอร์นึงก็รันได้เลย.

Library ชื่ออะไรครับ ใช้เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดไม่ได้เลยต้องย้อนไปใช้ ตัวเก่า รึเราลงตัวเก่า ที่ต้องขยายความเพื่อคนที่ติดปัญหาเดียวกันจะได้ใช้เป็นแนวให้จบในกระทู้เดียวนะครับ

ไลบรารี่ arduinojson ค่ะ ใช้เวอร์ชั่นล่าสุดไม่ได้เลย เลยไปติดตั้งเวอร์ชั่น 5.13.4 แทน

1 Likes

เยี่ยมครับ ขอบคุณครับ ทำงานต่อยาวๆไป

1 Likes