การเพิ่ม Tabs บนแอป Blynk

หลายคนคงมีปัญหาว่าพอจัดหน้า UI ไปเยอะๆ แล้ว อยากจะแยก เป็น Tabs การทำงานนั้นๆ ซึ่งบน App Blynk ก็มี widget รองรับอยู่เหมือนกัน

ให้ไปที่ Tool widget หมวด Interface เลือก Tabs

ตรงส่วนนี้จะไม่เสีย Energy ครับ ทีนี้เราก็จะได้ Tabs มาแล้ว

เราสามารถเข้าไปตั้งชื่อแต่ละ Tabs ได้เลย และถ้าใครอยากจะเพิ่ม Tabs อีกก็ Add Tab ได้ตามสบาย

หรือถ้าต้องการ ลบ Tabs ก็ให้ปัด Tab นั้นๆ ไปทางด้านขวา แล้ว กด Delete

ส่วนเรื่องการตั้งค่า ปลีกย่อย ก็สามารถทำได้ เช่นกัน ตั้งแต่ สีตัวอักษร พื้นหลัง เป็นต้น

1 Like

แต่ละTapนี่ถือเป็นโปรเจคเดียวกันหมดทุกTapใช่มั้ยครับ

ใช่ครับ แยกแค่ UI แต่ใช่โปรแกรมคอมมอนกันทั้งหมด

1 Like

ขอบคุณครับ