บทสรุปรถยนต์ อาการเพลาดังใต้ท้องรถ

มใช้รถกระบะรุ่นเก่าพอตัวอยู่คือ toyota mighty x
แต่พอขับไปแล้วจะได้ยินเสียงดังเหมือนอะไรสั่นแล้วกระแทกอยู่ใต้ท้องรถเวลาขับช้าๆ แต่ถ้าขับเร็วๆ จะไม่ค่อยหรือไม่ได้ยินเสียงเลย ผมจึงมุดเข้าไปดูใต้ท้องรถพบว่า ดังมาจากกากบาต ข้อต่อของเพลาขับเลยรีบเอาไปให้ร้านซ่อมที่ไว้ใจได้ทำ สรุปว่าเปลี่ยนกากะบาตและลูกปืนทั้งชุด เลยถ่ายส่วยที่เสียมาไว้ได้ดูกันด้วย

สรุปเบ็ตเสร็จค่าอะไหล่ 450 บาท
ค่าช่าง 100 บาท
ทดสอบขับดูเสียงเงียบกริ๊บเลย ท่านใดมีกรณีซ่อมรถแบบผมสามารถแชร์กันได้นะครับ ไว้เผื่อพบอาการเดียวกันจะได้มีข้อมูลเพื่อประเมินราคาซ่อมเบื้องต้นได้ :grin: