สร้างสัญญาณพัลล์

ผมอยากสร้างสัญญาณพัลล์ที่มีความถี่ 2 kHz และมีความกว้าง 0.15 us ช่วยแนะนำวงจรหน่อยครับ

เป็นวงจรสร้าง pwm หรอครับ 1 Ch รึป่าว

ใช่ครับ คือผมจะนำสัญญาณพัลล์ที่ได้ ส่งเข้าไปในสายไฟ แล้วถ้าเกิดสายขาดก็ให้เกิดการสะท้อนกลับของสัญญาณ เพื่อนำค่าเวลาที่สัญญาณสะท้อนกลับมาแปลงเป็นจุดที่เกิดสายขาดครับ

ผมจะสร้างเครื่องประมาณนี้ครับ
1 Like

อืมมม เรื่อง Time-Domain Reflectometer นี้น่าสนใจจริง ๆ

เบื้องต้น ลองศึกษาจากกระทู้นี้ดูครับ

ครับ เดียวลองศึกษาดูครับ

อันนี้เอาไปใช้งานจริงเลยหรือทำเป็นโปรเจค เฉยๆ ครับ

เอาไปใช้ทำโปรเจคด้วยและจะนำไปใช้งานจริงด้วยครับ

มีความคืบหน้าอย่างไรเอามาอัพเดทกันครับ