สอบถามเรื่อง การวัดค่าความเค็ม ในน้ำทะเล

สามารถ ใช้ อะไร วัดค่า ความเค็ม ได้บ้าง ไหมคะ พอดี ลองหา Salinity Sensor มาแล้ว ราคา สูงมากค่ะ
และเจอ อุปกรณ์ สำเร็จ สำหรับ วัดค่า ความเค็ม อยาก ทราบว่า สามารถ ดึงค่า ออกมา ใช้กับบอร์ด arduino ได้ไหมคะ รบกวน ด้วย นะคะ

พอดี ทำโปร เจคจบ เกี่ยวกับ การแจ้ง เตือน ค่าความเค็ม ในน้ำ ทะเล ผ่าน แอพฯ ค่ะ

ตอนนี้ใช้อะไร วัดครับ ได้หรือยัง

พวกวัดความเค็มคนใช้น้อย ราคามันเลยสูงหน่อย ไม่เหมือนพวก ec Meter