โปรเจค เครื่องเพราะเห็ด

พอจะแนะแน่เกี่ยวกับ โครงสร้างที่เหมาะกับ ตู้เพาะเห็ดได้ไหมครับ

1 Like

หมายถึงยังไงครับอธิบายเพิ่มหน่อย

1 Like

โครงสร้างที่ใช้ในการทำตู้อะครับ ควรใช้ไม้ ดีไหมครับ

1 Like

ถ้าได้ไม้ก็ดีครับเพราะมันซับความชื้นไว้ตลอดวันถ้าใช้เหล็ก ความชื้นจะน้อยลง อาจส่งผลได้ในระยะยาว

1 Like

ไม้อะไรดีหรอครับ กลัวซับน้ำเยอะเกินแล้วจะผุ

1 Like

หรือที่ผมเคยไปเจอมา มุงหลังคาด้วยจากแทน แต่ตัวโรงเรียนก็ใช้เหล็กเป็นหลัก

ผมทำ ตู้ขนาดประมาณ 70*70 cm อะครับ

1 Like

อันนี้ผมก็ไม่มีข้อมูลเหมือนกันนะครับ เดียว พรุ่งนี้ผม ให้ผู้เชียวชาญมาช่วยตอบให้ดีกว่า เพราะ เขาไปเห็นโรงเพราะเห็นเหล่านี้มา 50 กว่าที่ น่าจะให้ข้อมูลได้ดีกว่าผมนะ

1 Like

ขอบคุณอย่างมากเลยครับผม

1 Like

@SK.smartfarmgarden1 ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1 Like