พี่ ๆ ครับผมขอความรู้หน่อยครับ🙏

พอดีผมอยากรู้ว่ามีวิธีที่จะให้ esp8266 ทำงานได้โดยไม่ต้องต่อเน็ตไหมครับ
พอดี ผมทำวัดความชื้นในดินกับวัดอุณหภูมิแสดงในแอพ Blynk และก็แสดงออกจอ lcd16×2
แต่พอผมไม่ได้ต่อเน็ตจอ lcd ก็ไม่แสดงผลด้วยครับต้องต่อเน็ตจอ lcd ถึงจะใช้งานได้

ขอบคุณครับ :pray: :pray: :pray:

ต้องจูนให้ตรงกันก่อนนะครับว่า ESP มันทำงานได้โดยไม่ต้องต่อเน็ตอยู่แล้ว ครับ การเชื่อมเน็ตเป็นแค่ ความสามารถหนึ่งของมันเท่านั้น

ตรงส่วนนี้มันเป็นปัญหาที่ Code ไม่ใช่ต่อเน็ตหรือไม่ต่อครับ ถ้าตรงการหาคำตอบก็ต้องเอาปัญหามันมาคุยนั้นคือ Code ครับ