นำเว็บที่สร้างใน Visual Studio ขึ้น google ทำยังไงพอทราบไหมค่ะ

คือสร้างเว็บไว้ 1 หน้า อยากเอาเว็บที่สร้างขึ้น google แบบคนอื่นสามารถค้นหาของเราเจอทำยังไงได้บ้างค่ะ

ใช้ภาษาอะไรเขียนครับ ขอดูตัวอย่างหน่อย ทำไมถึงใช้ vs เขียนละ

คือไม่ได้มีไรเลยค้ะอาจารย์แค่ให้เอาขึ้นบราวเซอร์เฉยๆ แล้วค่อยเขียนนเว็บ ต่อ สานโปรเจคต่อค่ะ

ปกติเราต้องเสียตังจดโดเมนและเช่า host วางไฟล์เว็บเรา ตลอด 24 ชม ครับ

แต่ถ้าไม่อยากเสียตังไฟล์ไม่ใหญ่ก็ใช้พวก host free ได้เหมือนกันไม่เสียตัง

เช่นเว็บนี้

กรณีนี้เราจะได้ subdomain แทนเช่น aaa.domain.com aaa เราสามารถ ตั้งเองได้เอาไปใช้ เวลาเข้าเว็บเรา

ส่วนเรื่องเอาขึ้น google ไม่ค่อยยากเท่าไหร่ ทิ้งไว้เฉยๆ bot google ก็มาเก็บไป index ในผลการค้นหาละครับ แต่ถ้าใช้ subdomain free ที่ได้มาจะขึ้น google ยาก เพราะ สมัยก่อน ถูกเอาไปถล่ม google ซะส่วนใหญ่ bot google เลยไม่ค่อยสนใจ เพลอๆ block domain นั้นไปสะด้วย ถ้าไม่ได้ซีเรียสว่าต้องขึ้น google ด้วย ก็ใช้ host free ได้เลย แต่ถ้าต้องขึ้น google ด้วยเท่านั้น ก็ต้องยอมจ่ายกันสักหน่อย เพื่อเช่า host และจดโดเมนครับ ประมาณเดือนละ 3 -400 บาท

เราต้อง จัดการกับ ไฟล์ [ Visual Studio] ยังไงบ้างค่ะนอกจาก save

คือไฟล์เป็นแบบนี้อัพขึ้น host เลยได้ไหมค่ะ

ต้อง ไปสร้าง host มาก่อนครับ จากนั้นลง cenOS หรือ ubuntu เพื่อเอาไฟล์ เว็บไปวาง วางไฟล์ลักษณะเดียวกับ ที่วางบน localhost นั้นละครับ

Host สร้างยังไงอะคะ สร้างจากในเว็บ ที่แนะนำมาหรือสร้างในโปรแกรม vs หรอค่ะ

ใช่ครับ ทำตามคำแนะนำในเว็บเลยครับ

ขอบคุณค่ะขอบคุณมากค่ะ

เลือกแบบที่เป็นการ up file ขึ้นไปนะครับ มันจะมีพวก blog ป่นอยู่ด้วย ถ้างง ก็ ลองหาเจ้าอื่นดู

คอนเฟิร์มอีเมลแล้วเลือกอันนี้เท่านั้น

ภาพ

ผมลองแล้วโอเคเลยครับใช้ได้เก็บรหัสเข้าเว็บเราไว้ให้ดีแบบนี้

m#e$(2(EJQ2n#ccJdu&P

เอาไฟล์เว็บอัะเข้าที่นี้

มันเป็นหน้าแบบนี้อะคะพี่

หนูเลือก file manager

แล้วกดรันให้ขึ้นหน้าเว็บตรงไหนรู้ไหมค่ะ

ต้องจัดการกับโดเมนด้วยไหมค่ะทำยังไงได้บ้าง

ต้องไปกด Build -> Publish ก่อนครับค่อยอัพไฟล์นั้นขึ้น

2

ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

อันนี้คือ url เว็บของเรา

ภาพ

ลากไฟล์วางแบบนี้ได้เลยครับ

พี่ค่ะมันไม่เป็นไฟล์แบบพี่เลยค่ะ