การสร้างเว็บไซต์ส่วนของ admin

สร้างการlogin ให้admin ใช้จะเริ่มยังไงดีค่ะ
เครื่องมือที่ใช้คือ nodejs
my sql workbench ค่ะ

เราถนัดอะไรบ้างครับ

ใช้ phpเขียนน่าจะง่าย คิดซะว่า แอดมินจัดการเกี่ยวกับระบบหลังบ้าน ทำฟอร์มล็อคอิน สร้างดาต้าเบตเก็บ ข้อมูล user(อยากเก็บข้อมูลอะไรก็เเล้วแต่เรา แต่ที่นิยมทำกันหลักๆ ก็คงเป็น id,name,mail,age,phone number,address ) แล้วก็กำหนดสิทธิให้กับ user ว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง คอนเซ็ปท์ประมาณนี้แหละครับ ส่วนของแอดมิน

1 Like

ที่จริงไม่ถนัดอะไรเลยค่ะ แต่เลือก nodejs เพราะว่าจะได้ศึกษาแค่ภาษาjavaภาษาเดียวอะค่ะ :grin::grin: ตอนนี้ใช้ nodejs +mysql ค่ะ ทำแบบ mvc แต่ไม่รู้ว่าต้องสร้างโมเดลยังไง สร้างcontroller ยังไง เชื่อมต่อกันยังไม่ได้ค่ะ พอจะมีเพจที่เขาเคยทำเเนะนำไหมคะหรือมีวีธีการสร้างยังไงคะ ไปดูหลายวิธีก็ยังทำไม่ได้ค่ะ:pensive::pensive:

ลองดูครับละเอียดมาก

ขอบคุณค่ะ…