การกำหนดวันเวลาแจ้งเตือนผ่าน Blynk โดยใช้ Esp8266

สอบถามพี่ๆหน่อยครับพี่ ตอนนี้ผมทำโปรเจ็คเครื่องรายงานสภาพอากาศผ่าน Blynk ครับพี่ สิ่งที่ผมอยากสอบถามคือ ผมจะเขียนโค๊ดให้ Blynk ทำการแจ้งเตือนทุกๆ 15 วันได้ไหมครับพี่ หรือ เราจะสามารถใส่ตัวเลขลงในช่อง INput ใน Blynk เพื่อให้มันแจ้งเตือนตามวันที่ 15 ของทุกเดือน แบบนี้ได้ไหมครับพี่ ขอบคุณพี่ๆด้วยนะครับ

ปกติ server blynk มัน read ออกมาเป็นวันที่ได้เลยนะครับ จับวันให้ตรงกันก็น่าจะได้ต้องลองเทสดู

ขอบคุณมากครับพี่ตะกี้ ผมลองอ่านบทความของพี่ที่เกี่ยวกับ Datetime widget ได้ความรู้เพิ่มมากเลยครับพี่ :pray::blush:

1 Like