ขอสอบถามเรื่อง blynk local server หน่อยครับ

ผมติดตั้ง (blynk server)
โดยใช้คอมตัวเองได้สำเร็จ
สามารถใช้มือถือเชื่อม wifi ที่อยู่ในวงแลนเดียวกัน
กับ ตัว (blynk local server) และ เข้าแอพ blynkได้แล้ว
แต่ว่า…ไม่สามารถใช้ เครือข่ายมือถือ
เชื่อมผมต่อกับแอพได้ จากการค้นหาจึงรู้ว่าต้องใช้ ddns
ซึ่งตัวip ที่ได้มาปกติเป็นแบบ dynamic เปลี่ยนแปลงตลอดเวลา ผมจึงไปสมัคร no-ip มา(ไม่รู้ว่าดีไหม)
แต่ก็ทำให้ได้ hostname มา และเข้า 192.168.1.1
เพื่อconfig router เพื่อให้ local address เรามีhostname
ได้สำเร็จ สามารถเข้าแอพผ่านhostnameได้แล้ว

ประเด็นหลัก ก็คือการเชื่อมต่อผ่าน เครือข่ายมือถือ
มายัง blynk ต้องทำยังไงอ่ะครับ เพราะลองใช้
เครือข่ายมือถือแล้วเข้า แอพ blynk ไม่ได้
ต้องทำอย่างไรครับขอคำแนะนำหน่อยครับ

ลองใส่ hostname ที่เรามีตรงนี้

ถ้าใช้มือถือเชื่อมwifi ทำได้ครับ แต่ถ้าใช้เครือข่ายมือถือ มือถือเข้าแอพblynk ไม่ได้ครับ
พอมาวันนี้ตัวhostname ที่ตั้งไว้ก็เข้าไม่ได้อีก
ต้องไปconfig ที่ no-ip เพื่อกำหนด local ip เนื่องจาก ipเปลี่ยนไป เพื่อกำหนดip ของเมื่อวาน ถึงจะเข้าได้
ผมจึงสงสัยว่าทั้งไปที่กำหนดhostnameแล้วแม้ IPจะเปลี่ยนแต่ก็น่าจะเข้าได้😭

no-ip ผมไม่แน่ใจว่ามันทะลุ แนน รึป่าวนะ ถ้าให้แนะนำใช้ ngrok ครับ

โอเคครับเดียวจะลองดู แล้วจะมาอัพเดตอีกทีครับ

มาอัพเดทด้วยนะครับ