เจอ Error app:mergeDebugJavaResource ช่วยด้วยครับ

เจอErrorคล้ายๆเดิมครับแต่แก้วิธีเดิมไม่ได้

Execution failed for task ‘:app:mergeDebugJavaResource’.

A failure occurred while executing com.android.build.gradle.internal.tasks.Workers$ActionFacade
com.google.common.base.VerifyException (no error message)

เช็คแล้วใช่ไหมครับว่า enable ซิมมูเลท ในไบออส แล้ว ผมเจอบ่อยมันชอบคือค่ากลับ

เช็คแล้วครับตัวAVDขึ้นปกติครับแต่มันไม่ขึ้นหน้าแอพที่เราเขียนแล้วขึ้นerrorแบบนี้

ได้แล้วนะครับมาบอกวิธีแก้เพื่อใครเจอปัญหาแบบเดียวกันคือ เปลี่ยนภาษาเครื่องครับ

1 Like

ยอดเยี่ยมมากครับ หากผมติดปัญหานี้ได้วนกลับมาดูกระทู้นี้แน่ๆ

Pow Ok GIF