โค๊ดมัน error: espcomm_upload_mem failed แก้ปัญหาไงดีคะ

ตอน upload โค๊ดลงบอร์ดมันขึ้นแบบนี้ฮ่ะ [ ใช้บอร์ด nodeMCU esp8266 ]

error: failed sending 0xC0
error: failed sending 8 bytes
error: failed sending 36 bytes
error: failed sending 0xC0
warning: espcomm_sync failed
error: espcomm_open failed
error: espcomm_upload_mem failed
error: espcomm_upload_mem failed

ลองแก้ปัญหาตามในเน็ตแล้ว มันไม่หายเลยค่ะ

เลือก comport ถูกรึป่าวครับ

ถูกแล้วค่ะ หนูตรวจดูรอบหลายมากค่ะ

ถ่ายบอร์ดและการต่อมาดูหน่อยครับ

1 Likes

ถอดบอร์ดออกมา แล้วลอง upload ใหม่

ไม่ได้เลยค่ะ T^T

เลือกบอร์ดถูกไหม แคปมาดูครับ

มีบอร์ดสำรองไหม เอามาลองหน่อย

ไม่มีเลยค่ะ

งั้นแคปหน้านี้มาดูหน่อย

1 Likes

ลองถอดสาย USB ออกแล้วแคปมาใหม่

หนูทราบสาเหตุแล้วค่ะ 555 ขอบคุณมากนะคะ

ใช่ครับ port ไม่ขึ้น ให้ติดตั้งตัวนี้ครับ

ตั้งตั้งแล้วแคปมาดูอีกทีว่าขึ้นยัง

ขึ้นแล้งค่ะ ลงบอร์ดได้แล้วด้วยค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

เยี่ยมมากครับ

Schitts Creek Comedy GIF by CBC