มีปัญหากับการใช้ esp-015 ต่อเข้ากับ arduino R3

ผมอยากจะอัพข้อมูลไปทำเป็นกราฟโดยใช้ Firebase ในการเก็บข้อมูลคับแต่ดันติดตรงนี้ จะมีวิธีแก้ยังไงไหมครับ
FirebaseCloudMessaging_Send_ESP8266:20:25: error: ESP8266WiFi.h: No such file or directory

compilation terminated.

exit status 1
ESP8266WiFi.h: No such file or directory

ตามนี้ครับ

ได้หรือ ไม่ได้ แจ้งด้วยนะครับ

1 Likes

ได้แล้วครับพี่ในส่วนนี้ ขอบคุณมากคับพี่ แต่ผมมีอีกคำถามนึงเกี่ยวกับการเอาค่ามาเปรียบเทียบกัน ต้องตั้งกระทู้ใหม่เปล่าคับพี่

1 Likes

ตั้งเลยครับ