Export to csv แล้วแปลค่าที่ได้มาไม่ออกอ่ะค่ะ

น้องบอกว่ามัน online อยู่ตั้งแต่เมื่อวาน แต่ที่แคปมรตอนนี้มันขึ้นว่า offline อยู่ครับ

ผมก็มโนไปซะไกลเลย โถ่ววว

อ๋ออ หนูมีหลาย device อ่ะค่ะ ตัวที่หนูเก็บข้อมูลมามันออนอยู่ๆ แต่ตัวที่ไม่ออนเป็นอีกตัวนึงอ่ะ หนูเก็บมาจาก Node_G อ่ะค่ะ

แล้วตั้งค่า ตรงนี้แบบไหนยังไงบ้างครับ

คำถามคือ

1.Drive Server กับ Node_X แต่ละอันสัมพันธ์ในในทางโปรแกรมอย่างไรครับ ทำไมต้องแบ่งออกมาหลายๆ Drive

2.Server หลักมีไว้ทำไม แล้วทำไมถึง offline

image

node จะมีหลายตัวค่ะ node จะส่งข้อมูลให้ server

ทำไม server ถึงไม่ on ครับ

หนูเอามารันโปรแกรมอ่ะค่ะ เลยยังไม่ออน

กราฟมีแค่ Node_G หรอครับแล้ว Node อื่นละ ได่ ไฟล์ออกมาแบบไหน

เหมือนกันหมดเลยค่ะ ล่าสุด export ของ Node G อีกรอบ มันก็ยังไม่ real time นะคะ แต่เวลาใกล้เวลาจริงขึ้นมานิดนึง ยังเป็นของเมื่อวานอยู่เลยค่ะ

เวลามันเริ่มขยับขึ้นมาแล้วใช่ไหมครับ

ใช่ค่ะะ ประมาณชั่วโมงกว่าๆได้

งั้นพรุ่งนี้ลอง export ผลออกมาดูกันอีกทีนะครับ ว่ามันเปลี่ยนแปลงไปแค่ไหน

โอเคค่า ขอบคุณค่าา

Node ที่เชื่อมกันใช้คำสั่ง Bridge เชื่อมรึป่าวครับ

ใช่ค่ะะะะะะะะะะะะะะ

อ่อครับ เยี่ยมเลย

@May_Jarung สรุปผลที่คุยกันไว้หน่อยครับ

อ๋อ ขอโทษทีค่ะ พอดีวันนั้นที่คุย แล้ววัดถัดมา.ต้องไปรร.อยู่รร.ประจำ ห้ามใช้โทรศัพท์ เลยยังไม่ได้ทำน่ะค่ะ แล้วก็ยังไม่ได้เก็บผลต่อด้วยอ่ะค่ะ ถ้าเก็บต่อแล้วหนูจะรีบมาบอกนะคะ