แนะนำ lib ที่ดึงค่าจาก Sql ที่ select ใน arduino

อะไรบังตาผมไว้ ตรงจุดไหนหนอ555

เรื่อง FireWar ปิดแล้วใช่ไหมครับ

1 Likes

อันนี้ผมมา connect กับ xampp localhost เเล้วครับ กะลองกับตัวจำลอง server นี่ให้ได้ก่อน555

update ครับ ผมconnectยังไงก็ไมไ่ด้สักทีก็เลยใช้วิธีนี้ คิวรี่เเล้วเอาไว้เป็น json
เเล้วใช้ arduino เปิด json สำเร็จเเล้วครับ มี 2ไฟล์ php + ino

ทำยังไงจะติด php ออกไปได้ครับ ลองกับ host จริงดูรึยัง

ไฟล์ php นี่คงต้องโยนขึ้น host จริงเลยครับ แต่ไม่แน่ใจว่าไฟล์ ino จำเป็นต้องโยนขึ้นไปด้วยหรือเปล่า

อยากถามต่ออีกนิดครับ ปกติ connect wifi แบบตัวแรกผมเอาไปประยกุต์ใช้ กับ line notify ก็คือใส่ token เเล้วก็ set token เเค่นั้นก็ใช้ได้ แต่ library ตัวล่างนี่ประยุกต์ยังไงดีครับ ลองเอา tokenline ใส่ ก็ไมไ่ด้ครับ รบกวนอีกเรื่องนะครับ
WiFiMulti.addAP(“SSID”, “PASSWORD”,“LINE_TOKEN”);

#define SSID 
#define PASSWORD 
void setup(){
 WiFi.begin(SSID, PASSWORD);
}

แต่พอใช้

#include <ESP8266WiFi.h>
#include <ESP8266WiFiMulti.h>
#include <ESP8266HTTPClient.h>
#include <WiFiClient.h>
ESP8266WiFiMulti WiFiMulti;

void setup(){
WiFi.mode(WIFI_STA);
  WiFiMulti.addAP("SSID", "PASSWORD");
}
void loop(){
if ((WiFiMulti.run() == WL_CONNECTED)) {

WiFiClient client;

HTTPClient http;
}

ถ้าคนละประเด็นก็ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ