NODE MCU ESP 8266 + AP CONFIG แบบกดปุ่มตั้งค่า + Blynk SERVER

ขอบคุณมากครับ :sweat_smile:

บทความดีๆ ผมก็อยากให้มันออกมาสมบูรณ์มากที่สุดครับ :smile:

eleceasy.com web นี้ขอเป็นสมาชิก เจ้าประจำครับ

1 Likes

ยินดีครับพี่ ขับเครื่องมันไปด้วยกันครับ ผมจะพยายามทำให้เว็บมันเกิดประโยชน์กับทุกคนให้ได้มากที่สุดครับ

Update แสดงสถานะด้วย LED Bar Color Full ครับ ผมว่ามันสวยดี

1 Likes

กำลังคิดจะเอามาใช้ในโปรเจค โซล่าเซลอยู่เหมือนกันไว้ดูแบต 18650 ว่าเหลือกี่ % แต่จะออกแบบให้มีปุ่มกด เพื่อโชว์ สักพักจะดับ เอง ไม่ให้แสดงตลอกเวลา เปลืองแบต เพราะ ทำแบบระบบปิด ไม่ใช้ตัวชาทจากแหล่งอื่นเลย

ลองดูครับ :heart_eyes:

ขอบคุณสำหรับแชร์โค้ดและประสบการณ์ดีๆ
ผมขอศึกษาและทำตามด้วยคนครับจะเอามาใช้งานจะรวบรวมฟังก์ชั่นให้ครบ