สร้างสัญญาณ PWM ด้วย Arduino โดยรับสัญญาณมาสร้าง

พี่ครับแล้วผมจะเขียนโค้ดยังไงดี ให้มัน compare กันอะครับ

ได้ค่า top รึยังครับ แล้วแทน clock speed ไปเท่าไหร่?

พี่ครับในโหมดการทำงานอะพี่ เราต้องเลือกใช้ 8bit หรือ 16 bit หรอครับ คือผมเห็นว่าชื่อโหมดเดียวกัน แต่ว่าสมการไม่เหมือนกัน แล้วใน 8bit มันไม่มีค่า topในสมการ แต่ว่าใน 16 bit มันมีค่า top อยู่ในสมการ แต่ว่ารูปกราฟใน 16bit มันไม่ค่อยเหมือนกับใน 8 bit อะครับ

หาข้อมูลเรื่อง fast pwm mode atmega328 มาให้ดูหน่อยครับ ว่าเขามีวิธีคำนวณหรือเขียนโค้ตอย่างไร ถ้าพอมีข้อมูล ลิงเพิ่ม fast pwm mode atmega328 40kHz ดู