การสร้างสัญญาณ pwm ที่สามารถปรับค่าความถี่ และดิวตี้ไซเคิลได้ตามต้องการ

ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องนี้อยู่ครับ
ถ้าต้องการ แบบชิฟเฟส กันสองสัญญาณื code จะเป็นแบบไหนครับ

1 Likes

เดียวมีเวลาจะลงโค้ตตัวอย่างให้นะครับ เอาไปใช้งานด้านไหนครับ

1 Likes

นำไปทำ inverter 1 เฟส ครับ ซึ่งต้องใช้สัญญาณ 2 สัญญาณ ที่มีเฟสตรงข้ามกันครับ

2 Likes

ติดตามจากกระทู้นี้ นะครับ

คือผมจะอยากกำหนดช่วงดิวตี้อยู่ที่ 30 เปอร์กับ 30เปอร์เซน ที่ความถี่ 20 khz เพื่อไปต่อกับวงจรขับเกต เพื่อเพิมแรงดันขึ้นเพื่อจะสามารถขับมอสเฟสได้อ่ะครับ ผมต้องปรับดิวตี้ตรงไหนคับ

อ่านนี้ครับ