โมดูลแปลงกระแสเป็นโวลต์ 0-20mA หรือ 4-20mA เป็น 0-3.3V 5V 10V

(Rittikiat Kamsin) #1

มีใครที่พอจะมีความรู้เรื่องโมดูลตัวนี้บ้างครับ หรือว่าเคยใช้งาน

(Permpol Thanapunnamas) #2

เอามาใช้ในงานแบบไหนครับ

(Rittikiat Kamsin) #3

แปลงกระแส 4-20mA ให้สามารถมาแสดงค่าร่วมกับ ESP8266 ครับ

(Permpol Thanapunnamas) #4

สมัยเรียนก็เคยเรียนผ่านๆ วิธีใช้ ทำตามคู่มือก็ไม่น่ายากนะครับ

(Rittikiat Kamsin) #5

ตอนนี้ผมติดปัญหามันอ่าน bit ได้ถึงแค่ 12 mA ครับ 16mA กับ 20 mA ได้ค่าเดียวกันกับ 12 mA เลยครับ เพราะเหมือนมันจะเป็นค่า Max ของมันแล้วตอนนี้
ปล.ผมใช้แรงดันจาก ESP8266 3.3V พอเปลี่ยนแหล่งซัพพายแล้วค่ามั่วเลยครับ อ่านบ้างไม่อ่านบ้าง

(Permpol Thanapunnamas) #6

เช็ค input ก่อนเข้ารึยังครับว่ามัน 12 16 และ 20mA จริง

(Permpol Thanapunnamas) #7

ขอดูโค้ตด้วยครับ ว่าอ่านค่าแบบไหน เผื่อเส้นผมบังภูเขา

(Rittikiat Kamsin) #8

ได้แล้วครับ ผมโง่เอง 55555
ต่อสาย G ไม่ครบวงจรเอง
ขอบคุณมากๆครับ