ต้องการส่งข้อมูล 10byte ผ่าน i2c ควรเริมขียนโปรแกรมแบบไหนครับ มือใหม่มากๆ

สวัสดีครับ
ผมกำลังหาวิธีเขียนโค๊คสั่ง งาน power supply
ให้ turn on output

ผมใช้ digital analyzer จับสัญญาณมาด้วย Sirock pluseview

ได้สัญญาณตามรูป… ผมเข้าใจว่า แค่เขียนโค๊ดตามที่จับสัญญาณได้ลง arduino เเล้วสามารถสั่ง psu on ได้…

ควรเขียนในแนวทางไหนครับ กำลังเริ่มศึกษาครับ.

ขอบคุณมากครับ

ส่งได้เเล้วครับ

#include<Wire.h>

void setup(){
  Serial.begin(9600);
  pinMode(2,OUTPUT);
  Wire.begin();

}
void loop()
{
  byte data;
  Wire.beginTransmission(address); // power supply address สแกนด้วยโค๊ด i2c scaner
  Wire.write(data); //ข้อมูลที่จะส่ง
  Wire.endTransmission();
  digitalWrite(2,HIGH); //สั่งดูสถานะการทำงาน loop โปรแกรม
  digitalWrite(2,LOW); //สั่งดูสถานะการทำงาน loop โปรแกรม
}

เยี่ยมมากครับขอบคุณที่แชร์ความรู้ครับผม