การติดต่อสื่อสารระหว่าง 2 บอร์ด Arduino

คือผมกำลังจะศึกเกี่ยวการ สือสารระหว่าง ESP32 กับ Arduino ด้วย TX RX แล้วตอนนี้ผมมี เซนเซอร์อยู่ 3 ตัว ผมจะส่งข้อมูล ให้ เข้าคนละตัวแปร กัน เราจะแยกยังไงหรอครับ ว่าค่าที่ ส่งเข้ามามันเป็น ของเซนเซอร์ตัวใหน

หมายถึงต่อเซนเซอร์ 3 ตัวที่ esp แล้วส่งผ่าน rx tx ไปให้ arduino อ่ะหรือ

ประมาณนั้นเลยครับแต่ที่ผมจะทำคือ Sensor ต่อเข้ากับ Arduino แล้วส่งไปให้ Esp32 แล้วส่งขึ้น Bylnk

ลองแกะจากตัวอย่างนี้ครับต่อเหมือนกัน

เดียวมีเวลาจะไล่ตัวอย่างสั่นๆ แต่ละบอร์ดให้ครับ

โอเคครับเดียว จะลองแกะตัวอย่างที่ให้มาก่อน

ผมจะทำคล้ายๆแบบนี้เลยอะครับ