Blynk มีตัวไหนใช้สำหรับแสดง ข้อความออกมาทาง blynk ไหมครับ

blynk มีตัวไหนใช้สำหรับแสดงข้อความออกมาทาง blynk ไหมครับ
ผมจะแสดงเวลา ที่มีการลดลงเรื่อยๆออกมาทาง blynk

ออกมานี้ออกมา แบบไหนครับ แบบแจ้งเตือนจากแอฟ blynk หรือว่า แค่แสดง ตัวหนังสือบนหน้า app blynk เฉยๆ

แสดงตัวหนังสือออกมา ครับ แล้วให้มันแบบเปลี่ยนไปเรื่อยๆตาม เวลาที่เราแสดง

เป็นตัวเลขหรือว่า ตัวอักษรครับ

ตัวเลขครับ

Widget ตัวนี้สามารถ แสดงค่าได้ตั้งแต่ 0 - 1024

ใช้โค้ตแบบนี้

//triggered from app
BLYNK_READ(V1)
{
  //send to app
  Blynk.virtualWrite(V1, val);
}
1 Likes

มันแสดงแล้วไม่สามารถ ทำให้ลดลงเรื่อยๆได้ใช่ไหมครับ

หรือเลือก lcd ก็ได้

1 Likes

ขยายความคำว่าลดลงหน่อยครับ มันลดลงทำไม อะไรทำให้มันลดลง อ้างอิงจากอะไร

ก็ผมจะเอาเวลาที่แสดงตอนเริ่มต้น ให้มาลบกับเวลาที่ผมตั้งโดยใช้ millas มาลบให้มันถอยหลังลงไปเรื่อยๆ

ก็เอาคำสั่งไปไว้ท้ายผลลัพธ์ ที่เราต้องการครับ เดะมันก็เปลี่ยนไปตามผลลัพธ์ ที่ได้

ขอบคุณครับ ผมขอรบกวนหน่อยนะครับ

ถามได้เลยครับ เว็บนี้ชอบให้คนถามครับ